หน้า: [1]  ลงล่าง
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับจอไมล์/เข็มไมล์นี้ล่ะ ฟรอนเทียร์ 3.0 ZDI ครับ
Full Member
Full Member
ออฟไลน์ ออฟไลน์
สมาชิก ID: 1628

ภาพประจำตัวสมาชิก

ข้อมูลส่วนตัว  

ถามเกี่ยวกับจอไมล์/เข็มไมล์นี้ล่ะ ฟรอนเทียร์ 3.0 ZDI ครับ
« โพสต์ : 15 พ.ค. 2009 14:49:03 »

เรียน  ทุกท่านที่ตอบครับ
      ปัจจุบันผมใช้รถฟรอนเทียร์ 3.0 ZDI ครับ ปี 2003 ครับวิ่งได้ 1.76 แสน ยังไม่เจอปัญหาเรื่องจอไมล์ครับ แต่ผมเห็นกระทู้หลายกระทู้
ว่ามีปัญหาเกี่ยวกับจอไมล์/เข็มไมล์ ผมเคยถามช่างศูนย์นิสสันเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ ช่างบอกว่ารุ่นนี้เป็นแบบนี้ล่ะครับ ต้องถอดเปลี่ยนยกชุด
ราคาหลายพันบาท ผมเลยอยากเรียนถามท่านผู้รู้เรื่องนี้ว่า ซ่อมได้ไหมครับ ส่วนมากสาเหตุมาจากอะไรครับ เป็นทุกคันหรือเปล่าครับ ถ้าซ่อมได้
แก้ตัวไหนครับ หรือว่าต้องถอดเปลี่ยนอย่างเดียว และราคาด้วยครับ ของใหม่จากศูนย์กี่พันครับ ถ้าเป็นของเชียงกงกี่บาทครับ

ขอบคุณครับ............

Full Member
Full Member
สมาชิก ID: 1384

Re: ถามเกี่ยวกับจอไมล์/เข็มไมล์นี้ล่ะ ฟรอนเทียร์ 3.0 ZDI ครับ
« โพสต์ : 15 พ.ค. 2009 18:14:54 »

ของผมเครื่อง 2.7 คับไปถามราคาที่ศูนย์ ประมาณ 7-8 พันอะคับ

V.I.P Member
Super Hero
V.I.P Member
สมาชิก ID: 6

Re: ถามเกี่ยวกับจอไมล์/เข็มไมล์นี้ล่ะ ฟรอนเทียร์ 3.0 ZDI ครับ
« โพสต์ : 15 พ.ค. 2009 19:23:12 »

1457 เขียน:
เรียน  ทุกท่านที่ตอบครับ
       ปัจจุบันผมใช้รถฟรอนเทียร์ 3.0 ZDI ครับ ปี 2003 ครับวิ่งได้ 1.76 แสน ยังไม่เจอปัญหาเรื่องจอไมล์ครับ แต่ผมเห็นกระทู้หลายกระทู้
ว่ามีปัญหาเกี่ยวกับจอไมล์/เข็มไมล์ ผมเคยถามช่างศูนย์นิสสันเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ ช่างบอกว่ารุ่นนี้เป็นแบบนี้ล่ะครับ ต้องถอดเปลี่ยนยกชุด
ราคาหลายพันบาท ผมเลยอยากเรียนถามท่านผู้รู้เรื่องนี้ว่า ซ่อมได้ไหมครับ ส่วนมากสาเหตุมาจากอะไรครับ เป็นทุกคันหรือเปล่าครับ ถ้าซ่อมได้
แก้ตัวไหนครับ หรือว่าต้องถอดเปลี่ยนอย่างเดียว และราคาด้วยครับ ของใหม่จากศูนย์กี่พันครับ ถ้าเป็นของเชียงกงกี่บาทครับ

ขอบคุณครับ............

ช่างศูนย์ไหนตอบแบบนี้คับขอทราบได้รึเปล่าจะได้ส่งเรื่องให้เบื้องบนรู้ซะหน่อยให้ข้อมูลลูกค้ามั่วๆ :mnk03:

Bangkok Glass F.C.

กระบะไฮโซ#3665

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
หน้า: [1]  ขึ้นบน

Moderator: BBS  
ไปที่: